ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 1285|ตอบกลับ: 33

มุมมองส่วนตัว ถึงพี่ๆเพื่อนๆหนุ่มๆทุกคนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ มายด์นะค่ะ จากที่เล่นเว็บนี้มาประมาณเดือน ได้พบเจอมิตรภาพดีๆมากมาย

ก็เลยอยากจะแชร์เรื่องราวเพื่อเป็นข้อคิดดีๆให้กับทุกคนโดยเฉพาะหนุ่มๆนะคะ พอดีเป็นคนชอบขีดๆเขียนๆอยู่แล้ว
ปล. ออกตัวก่อนว่าไม่ได้จะตั้งตนเป็นกูรูหรืออะไร ก็แค่มุมมองของผู้หญิงคนหนึ่งที่เข้ามาในเว็บนี้ ซึ่งอาจไม่ได้มองเหมือนคนอื่นๆนะค่ะ

ที่อยากจะบอกในวันนี้คือกฎในการแนะนำตัวของหนุ่มๆนะค่ะ ซึ่งเจอมากับตนเอง และพอจะแยกแยะออกมาได้เป็นข้อควรกระทำเพื่อให้น่าสนใจดังนี้ค่ะ

1. Play in rules การเล่นตามกติกา เป็นการสะท้อนวุฒิภาวะ และความน่าเชื่อถือของคุณค่ะ หลายคนมายด์เขียนกติกาและช่องทางการติดต่อมาให้ละเอียด แต่ก็ไม่ค่อยอ่านกัน (หรืออ่านแต่ไม่ทำตามก็ไม่รู้ )  ถ้าเค้าบอกให้ส่งเมล์ ก็ส่งเมล์เถอะนะ ถ้าเค้าให้ทิ้งไลน์ไว้ ก็ให้ไลน์ไว้เถอะ สิ่งเหล่านี้จะช่วยให้คุณดูน่าเชื่อถือมาก อย่างน้อยก็พูดจารู้เรื่อง น่าติดต่อกลับ ไม่แสดงออกถึงความร้อนรนจนเกินไป เป็นผู้ชายต้องนิ่งๆไว้นะค่ะ แล้วสาวๆจะรักจะหลงค่ะ อิอิ อันนี้ให้เล่นตามเกมเฉพาะเรื่องการทำตัวนะค่ะ แต่กติกาหรือลูกเล่นของหนุ่มๆแต่ละคนในการพิชิตใจสาวๆ (เพื่อให้เป็นผู้ถูกเลือก) ให้ฟรีสไตล์ค่ะ อ่านต่อข้อต่อๆไปนะ

2. Differentiation หรือการสร้างความแตกต่าง สำหรับมายด์และเชื่อว่าผู้หญิงเกือบทุกคนในเว็บนี้ก็เจอเหมือนกันคือ หนุ่มๆที่มาเสนอตัวนั้นมีมากมายจนแทบปวดหัว (เคยหยุดเล่นไปสามวัน เพราะเมล์เยอะมากจนตอบไม่ไหว) พออ่านไปหลายๆคน ก็เริ่มเบื่อ หมดความสนใจ นั่นก็เพราะแต่ละคนมาเหมือนๆกันหมด เช่น ผม ชื่อ อายุ มีความสนใจคล้ายๆกัน มีปัญหาเดียวกัน เข้าใจหัวอกอันเดียวกัน  อยากรู้จัก (หากใครเป็นตามนี้ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ) แรกๆก็สนุกดี แต่คนที่มาหลังๆ ผู้หญิงจะเริ่มหมดความสนใจทันที ลองอะไรที่มันแตกต่างในการแนะนำตัวกันบ้างไหมค่ะ    ตัวอย่างของมายด์ที่ประทับใจมายด์มาก ก็เช่น

"สนใจทำบุญกันไหมครับ"  (อ้าวเฮ้ย...เพจอย่างว่า ไหงมาชวนทำบุญเนี่ย
        "คุณลองเสนอมาสิว่ามีอะไรที่ทำให้ผมสนใจคุณ..."    (ง่ะ...ปกติมีแต่คนมาอ้อนวอนเรา ไอ้นี่มามุกไหนเนี่ย มั่นใจในตัวเองจังนะพ่อคู๊น)

นี่เป็นตัวอย่างคร่าวๆนะค่ะ ซึ่งจากตัวอย่างนี้ หนึ่งในนั้นเป็นคนที่มายด์กำลังตัดสินใจว่าจะนัดเค้าเพื่อทำความรู้จักกันให้มากกว่านี้ค่ะ อุ๊ปปปปส์.....ไว้เล่าคราวหน้านะ

3. Nothing is free in this world หรือแปลเป็นไทยว่าของฟรีไม่มีในโลกนะค่ะ เรื่องนี้ละเอียดอ่อนมาก แต่ก็อยากเขียนตามมุมมองของมายด์ คือเรื่อง"ราคา" ที่หนุ่มๆตั้งขึ้น ซึ่งส่วนใหญ่มายด์เชื่อว่าจะ "ฟรี" เพื่อมิตรภาพและความพอใจ แต่สำหรับมายด์ มายด์มองว่าบางครั้ง "เก็บตัง" บ้างก็ได้นะ ดูมันพรีเมี่ยม กับมีคุณค่าดี (แปลกไหมค่ะ แต่อาจเป็นนิสัยผู้หญิงที่ชอบการ shopping ระบายอารมณ์อยู่แล้ว) เข้าใจค่ะว่าพี่ๆหลายคนเค้าเสนอฟรีก็เพื่อมิตรภาพดีๆ เป็นผู้ชายก็ไม่เอาเปรียบผู้หญิง แต่เชื่อไหมค่ะ ผู้ชายที่เรียกค่าบริการจากมายด์คนหนึ่งทำให้มายด์สนใจมาก เพราะเค้าเอาเงินไปทำบุญหมด และบอกมายด์ว่า "ความสุขของเรา อาจช่วยให้คนอื่นก็มีความสุขตามมาได้นะครับ" โอ๊ยยยย....ผู้ชายอะไรนี่ ฟังแล้วฟินจุงเบย

4. Option เสริม อันนี้มีหรือไม่มีก็ได้นะค่ะ แต่ก็อาจรวมไปอยู่ในข้อ 2 คือมีอะไรที่มากกว่าการนัดกัน ทำกัน แบบนั้นตัวเลือกเยอะจนปวดหัว แต่ถ้าคุณมีลูกเล่นเพิ่มเติม เช่น เอาท่ายาก ตระกายตึก กรี๊ดดด...ไม่ใช่ละ เช่น นวดน้ำมันให้ได้  นวดจับเส้นได้  แนะนำท่าทางในการกระตุ้นอารมณ์ได้ หรืออะไรก็ตามแต่ พรีเซนท์ให้คุณผู้หญิงรู้นะค่ะ แต่ขอว่าทำได้จริง ไม่ได้โม้ เพราะเรื่องโม้นี่ผู้หญิงเซ้นไวนะค่ะ จริงๆม่จริงผู้หญิงรู้ได้เร็วค่ะ

วันนี้นึกได้แค่นี้นะค่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับหนุ่มๆหลายคน และต้องขออภัยหากข้อคิดเห็นของมายด์ไปตรงหรือไปตำหนิใคร และที่ต้องขอโทษมากๆคือพี่ๆที่มายด์เอาลูกเล่นมาเปิดเผยนะค่ะ หวังว่าคงไม่ทำให้พี่ทำงานยากขึ้นนะ หากมีใครเอาไปทำตามบ้าง

ไว้มีอะไรจะมาแชร์อีกค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-26 12:51:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
iloveu ตอบกลับเมื่อ 2014-2-25 19:14
เห็นด้วยกับคุณมายด์มากๆค่ะในข้อ 1. Play in rules การเล่นตาม ...

ข้อนี้สำหรับมายด์ก็ให้ความสำคัญเป็นอันดับแรกเหมือนกันค่ะ
ยิ่งผู้หญิงที่มีครอบครัวแล้วอย่างเรา ยิ่งต้องระมัดระวังมากๆ

หนุ่มๆฟังไว้นะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-10 09:21:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
yong29 ตอบกลับเมื่อ 2014-2-9 22:24
ทำตามกติกา แต่ไม่ค่อยได้รับความสนใจเลย...คนไม่มีจุดเ ...

ก็ไม่เสมอไปหรอกค่ะ แต่ชายเดี่ยวมีมากจริงๆ เทียบกับผู้หญิงแล้วน้อยมาก
ที่แนะนำมาก็เพื่อเพิ่มโอกาสให้หนุ่มๆทุกคนนะค่ะ  เอาใจช่วยค่ะ
โพสต์ 2014-1-31 14:50:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับมีประโยชน์มากๆเลย เห็นด้วยครับผม
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-31 14:56:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครมีอะไรเพิ่มเติม หรือเห็นต่างแย้งได้นะค่ะ
โพสต์ 2014-1-31 15:01:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย midnite20 เมื่อ 2014-1-31 15:07

ขอบคุณนะครับ ผมว่าแบบนี้เปิดมุมมองใหม่ๆ บางครั้ง เราก้ไม่สามารถรุ้ได้ว่าใครต้องการอะไรแบบไหน มีการนำเสนอมุมมองใหม่ๆ แลกเปลี่ยนความคิดเหนกัน^^ เปนกำลังใจให้ จขกท นะครับ
โพสต์ 2014-1-31 15:26:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้า...นำเสนออะไรดีน๊า...
โพสต์ 2014-1-31 15:29:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาแนวนี้และ ใช้เลยน้องมายด์ น่ารักมากๆๆงันพี่ขอถามนิดหนึ่ง (เป็นคำถามทะลึ่งๆๆนะ ) ถาม : อะไรเอ่ย เป็นแท่งๆ แทงแล้วเจ็บ เวลาแทงมีน้ำด้วย ตอบพี่สิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-31 15:39:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
duendum ตอบกลับเมื่อ 2014-1-31 15:29
มาแนวนี้และ ใช้เลยน้องมายด์ น่ารักมากๆๆงันพี่ขอถามน ...

คำตอบคือเข็มฉีดยาไงค่ะ ทะลึ่งตรงไหน  
โพสต์ 2014-1-31 15:41:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เก่งๆๆๆจ้า เล่นบ่อยละสิ
โพสต์ 2014-1-31 16:01:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีโอกาศก็อยากจะลองทำตามที่คุณมายด์บอก
โพสต์ 2014-1-31 19:10:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้คุยกะสตรีท่านนึงในเวปนี้
เพราะ ทรรศนคติ คล้ายกัน
สุดท้าย แค่คุยจริงๆ กลายเป็นเพื่อน ซะงั้น
โพสต์ 2014-1-31 21:42:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นมุมมองที่ดีสำหรับหนุ่มๆมากเลยคะ เดี๋ยวปักหมุดไว้ให้เลย ขอบคุณมากนะคะ
โพสต์ 2014-2-1 15:00:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มันก้เป้นเรื่องยากในการนำเสนอตัวเอง ผ่านตัวหนังสือ ผู้ชายบางคนเขาไม่เก่งเรื่องตะล่อมสาวๆ ให้สาวๆมาสนใจ  บางคนคุยน้อยแต่ทำจิง บางคนเฉยๆ โทรปุ๊บนัดปั๊บ ก้มีนะครับ อย่างว่าแหละครับกว่าจะรุ้ใจใครซักคน ไว้ใจใคร มันนานเหมือนกันนะครับ เห้นหน้าเห้นตายังเชื่อใจกันไม่ได้เลย ค่อยๆคุยกันไปเรื่อยๆ ศึกษากันเรื่อยๆ ครับ
โพสต์ 2014-2-1 16:10:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นประโยชน์สำหรับทุกคนเลยนะครับ
โพสต์ 2014-2-1 16:28:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
BomBom ตอบกลับเมื่อ 2014-1-31 19:10
ได้คุยกะสตรีท่านนึงในเวปนี้
เพราะ ทรรศนคติ คล้ายกัน
...

อ้าววว..อดเบย....
โพสต์ 2014-2-9 06:48:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ สำหรับ คำแนะนำของคุณ เพราะผมแรกๆก็ไม่รู้จะ เริ่มยังไง
แต่ตอนนี้ พอ คิดๆได้แล้ว
โพสต์ 2014-2-9 22:24:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำตามกติกา แต่ไม่ค่อยได้รับความสนใจเลย...คนไม่มีจุดเด่นอะไรอย่างผมก็หมดสิทธิ์เลยสินะ
โพสต์ 2014-2-11 11:53:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mind89 ตอบกลับเมื่อ 2014-2-10 09:21
ก็ไม่เสมอไปหรอกค่ะ แต่ชายเดี่ยวมีมากจริงๆ เทียบกับ ...

ขอบใจนะ  ที่ส่งกำลังใจช่วยกันครับ ^^
โพสต์ 2014-2-22 06:01:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก็ดีคับ ในมุมมองอีกด้านนึ่ง แต่หลายคนจะคิดแบบนี้ด้วยหรือป่าวนะ จะได้เดินตามได้ถูกทาง  หรือว่าคิดต่าง
โพสต์ 2014-2-22 06:05:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้ววัตถุประสงค์ของผู้ที่เข้าเวปนี้ คืออะไร...น่าคิดนะครับ  คงไม่มีการยึดติดหรือผูกมัด กันนะ
โพสต์ 2014-2-25 17:28:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะครับ...ที่แนะแนวทางยอดเยี่ยมครับคุณมายด์...กดให้ 1000ไลน์เลยครับ
โพสต์ 2014-2-25 19:14:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับคุณมายด์มากๆค่ะในข้อ 1. Play in rules การเล่นตามกติกา
ตกลงกันไว้ยังไง ก็ควรทำให้ได้อย่างงั้นคะ นี่ไม่ได้พูดถึงตกลงกันเรื่องราคา สเปก หรืออะไรนะคะ
แต่เป็นเรื่องของการเก็บความลับ และ การปฎิบัติตัวหลังจากได้นัดมาเจอกันแล้วค่ะ รักษากติกากันด้วยนะคะ
จะได้เป็นการสนุกและผูกมัดกันทั้ง 2 ฝ่าย วินๆค่ะ ^^
โพสต์ 2014-2-26 11:03:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2014-3-4 22:37:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
*-*จ.อุดร/หนองคาย/หนองบัว/ขอนแก่นบ สำหรับ สุภาพสตรี ไฮโซ เซเลบ นางแบบ และอื่นๆครับ

บริการรับนวดน้ำมันนอกสถานที่ สำหรับสุภาพสตรี สาวอ๊อฟฟิส นักศึกษา คนทำงาน ทุกสาขางานอาชีพ ที่ตึงเครียดจากการทำงาน ต้องการผ่อนคลาย ระบายความเครียด ต้องการการดูแลเอาใจใส่ ประดุจดั่งเจ้าหญิง สะอาด สุภาพ นุ่มนวล ดูแลท่านลูกค้าเป็นอย่างดี รับรองได้ว่าท่านจะไม่ผิดหวัง
ที่สำคัญผมจะเก็บความลับของท่านลูกค้าไว้เป็นอย่างดี และไม่หลอกลวง อย่างแน่นอนคับ ไม่ว่ากรณีใดๆ ไม่ต้องกังวลคับวางใจได้เลย
ติดต่อผมได้ที่ 093-3539220 [email protected]
โทรมาติดต่อสอบถามได้ครับ ไม่ต้องเขิน ไม่ต้องอาย เป็นกันเองคับ ไม่ใช้บริการไม่เป็นไรคับโทรถามเฉยๆก็ได้ ไม่ว่ากัน

ที่ จ.อุดรธานี ขอนแก่น หนองคาย สกลนคร หนองบัวลำภู เลย
โพสต์ 2014-3-13 21:55:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก้อดีนะมีทัศนคติที่ดี
โพสต์ 2014-3-21 01:55:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมเลย ขอบคุณมากครับ
โพสต์ 2014-3-23 20:47:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าคุณน่าจะไปลงเว็ปไซด์ไลน์นะครับ
จะได้ไม่ต้องมาพรรณณาโวหารให้เปลืองพื้นที่ที่นี่
โพสต์ 2014-3-23 21:25:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แวะมาเก็บข้อมูล 5555
โพสต์ 2014-6-22 20:27:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ เป็นความรู้ดีมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ปิด

กระทู้น่าติดตามก่อนหน้า /1 ต่อไป

ที่รัก.net ผู้ชายขายตัวให้ผู้หญิง

GMT+7, 2024-5-19 04:11 , Processed in 0.043379 second(s), 19 queries .